newsOther

รวมลิงค์ถ่ายทอดสดการแข่งขันฟุตซอลสโมสรเอเชีย2016 (รอบแรก)

.

การแข่งขันฟุตซอลชิงแชมป์สโมสรเอเชีย ครั้งที่ 7 หรือ "เอเอฟซี ฟุตซอล คลับ แชมเปี้ยนชิพ 2016" ที่บางกอก อารีน่า มีการถ่ายทอดสดทางช่องไทยรัฐทีวีทั้งหมด 4 คู่ นอกจากนี้ สมาพันธ์ฟุตบอลเอเชีย (เอเอฟซี) ยังได้ถ่ายทอดสดผ่านทางยูทูป "The AFC Hub" โดยยูอาร์แอลที่สามารถรับชมคู่ต่างๆในรอบแรกมีดังนี้
วันที่ 15 ก.ค. รอบแรก

คู่ที่ 1 กลุ่มดี เวลา 12.00 น. ซานน่า (เวียดนาม) พบ ไทพาวเวอร์ (ไต้หวัน)   
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 2 กลุ่มซี เวลา 14.30 น. นาฟิต อัล วาซาต (อิรัก) พบ ดิบบ้า อัล ฮิสซิน (สหรัฐอาหรับ เอมิเรตส์)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 3 กลุ่มบี เวลา 17.00 น. ทาซิซัต ดาร์ยาอี (อิหร่าน) พบ อัลมาลิค (อุซเบกิสถาน)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 4 กลุ่มเอ เวลา 20.00 น. ชลบุรี บลูเวฟ (ไทย) พบ วิค ไวเปอร์ส (ออสเตรเลีย)  *** ถ่ายทอดสดช่องไทยรัฐทีวี ***
กดรับชมที่นี่
 
วันที่ 16 ก.ค. รอบแรก


คู่ที่ 5 กลุ่มดี เวลา 12.00 น. อัล ซาดด์ (กาตาร์) พบ ไทพาวเวอร์ (ไต้หวัน)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 6 กลุ่มซี เวลา 14.30 น. ต้าเหลียน หยวน ไดนาสตี้ (จีน) พบ ดิบบ้า อัล ฮิสซิน (สหรัฐอาหรับ เอมิเรตส์)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 7 กลุ่มบี เวลา 17.00 น. อัล มายาดีน (เลบานอน) พบ อัลมาลิค (อุซเบกิสถาน)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 8 กลุ่มเอ เวลา 19.30 น. นาโกย่า โอเชี่ยนส์ (ญี่ปุ่น) พบ วิค ไวเปอร์ส (ออสเตรเลีย)
กดรับชมที่นี่

วันที่ 17 ก.ค. รอบแรก


คู่ที่ 9 กลุ่มดี เวลา 12.00 น. ซานน่า (เวียดนาม) พบ อัล ซาดด์ (กาตาร์)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 10 กลุ่มซี เวลา 14.30 น. นาฟิต อัล วาซาต (อิรัก) พบ ต้าเหลียน หยวน ไดนาสตี้ (จีน)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 11 กลุ่มบี เวลา 17.00 น. ทาซิซัต ดาร์ยาอี (อิหร่าน) พบ อัล มายาดีน (เลบานอน)
กดรับชมที่นี่

คู่ที่ 12 กลุ่มเอ เวลา 19.30 น. ชลบุรี บลูเวฟ (ไทย) พบ นาโกย่า โอเชี่ยนส์ (ญี่ปุ่น)   *** ถ่ายทอดสดช่องไทยรัฐทีวี ***
กดรับชมที่นี่

สำหรับการแข่งขันรอบน็อคเอาท์ "เอเอฟซี" จะถ่ายทอดสดทุกคู่ทางยูทูป "The AFC Hub" เช่นเดียวกับรอบแรก แต่จะมีการแจ้งยูอาร์แอลทั้ง 8 คู่ให้ทราบในภายหลัง

วันที่ 19 ก.ค. รอบก่อนรองชนะเลิศ

คู่ที่ 13 เวลา 12.00 น. ที่ 1 กลุ่มดี พบ ที่ 2 กลุ่มซี
คู่ที่ 14 เวลา 14.45 น. ที่ 1 กลุ่มซี พบ ที่ 2 กลุ่มดี
คู่ที่ 15 เวลา 17.15 น. ที่ 1 กลุ่มบี พบ ที่ 2 กลุ่มเอ
คู่ที่ 16 เวลา 19.45 น. ที่ 1 กลุ่มเอ พบ ที่ 2 กลุ่มบี

วันที่ 21 ก.ค. รอบรองชนะเลิศ

คู่ที่ 17 เวลา 16.00 น. ผู้ชนะคู่ที่ 13 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 15   *** ถ่ายทอดสดช่องไทยรัฐทีวี ***
คู่ที่ 18 เวลา 19.00 น. ผู้ชนะคู่ที่ 14 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 16

วันที่ 23 ก.ค. คู่ชิงที่ 3 และ คู่ชิงชนะเลิศ

คู่ที่ 19 เวลา 16.00 น. ผู้แพ้คู่ที่ 17 พบ ผู้แพ้คู่ที่ 18
คู่ที่ 20 เวลา 19.00 น. ผู้ชนะคู่ที่ 17 พบ ผู้ชนะคู่ที่ 18   *** ถ่ายทอดสดช่องไทยรัฐทีวี ***

Related News

Facebook Comment